Tìm thấy 334 kết quả thỏa mãn từ khóa

phụ cấp chức vụ

RSS

Xếp lương cán bộ xã khi bổ sung bằng chuyên môn

(Chinhphu.vn) – Gửi ý kiến đến kỳ họp thứ 6, Quốc hội khóa XIII, cử tri tỉnh An Giang phản ánh, cán bộ xã công tác lâu năm có hệ số lương cao nhưng do chuẩn hóa đi học, có bằng chuyên môn thì lại xếp mức lương thấp. Cử tri đề…

Từ khóa: 

Truong hop nao duoc tro cap thoi viec?

Trường hợp nào được trợ cấp thôi việc?

GD&TĐ - Hỏi: Tôi là công chức thuộc Sở GD&ĐT và đã có 17 năm công tác. Vừa qua tôi xin thôi việc và chuyển sang làm ở doanh nghiệp nhưng tôi không được hưởng chế độ trợ cấp thôi việc.

Từ khóa: 

Doi tuong huong phu cap thu hut theo ND 19/2013/ND-CP

Đối tượng hưởng phụ cấp thu hút theo NĐ 19/2013/NĐ-CP

GD&TĐ - Hỏi: Tôi là giáo viên THCS được tuyển dụng từ tháng 11/2000, sau đó tôi được điều động về công tác tại xã đặc biệt khó khăn của huyện Krông Pa (Gia Lai).

Từ khóa: 

Giao vien hop dong khong duoc huong phu cap tham nien

Giáo viên hợp đồng không được hưởng phụ cấp thâm niên

GD&TĐ - Hỏi: Tôi ra trường từ 1993 đến nay đã trực tiếp đứng lớp 20 năm và 20 năm đều tham gia đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc.

Từ khóa: 

Che do luong cho nguoi duoc cu di hoc tap o nuoc ngoai

Chế độ lương cho người được cử đi học tập ở nước ngoài

GD&TĐ - Hỏi: Tôi có được đủ hưởng lương và bảo hiểm trong lúc tôi đang đi học không? - Nguyễn Đình Kiên (ngdinhkien@gmail.com).

Từ khóa: 

Dieu kien huong tro cap mot lan

Điều kiện hưởng trợ cấp một lần

GD&TĐ - Khi chuyển công tác tại vùng khó khăn có được hưởng trợ cấp một lần không?

Từ khóa: 

Phu cap tham nien, phu cap uu dai nghe du tru quoc gia

Phụ cấp thâm niên, phụ cấp ưu đãi nghề dự trữ quốc gia

(Chinhphu.vn) - Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư 33/2014/TT-BTC hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp thâm niên và phụ cấp ưu đãi nghề đối với người làm công tác dự trữ quốc gia.

Từ khóa: 

Nguoi nghi cong tac co thuoc dien phai ke khai tai san?

Người nghỉ công tác có thuộc diện phải kê khai tài sản?

Theo quy định của pháp luật những ai phải kê khai tài sản, trong trường hợp cán bộ công chức thôi chức có thuộc diện này?

Từ khóa: 

Giao vien vung dac biet kho khan, phu cap thai san bao nhieu?

Giáo viên vùng đặc biệt khó khăn, phụ cấp thai sản bao nhiêu?

Tôi là giáo viên THCS tại một trường bán trú vùng đặc biệt khó khăn kể từ ngày 17/10/2011. Hiện tôi đang hưởng hệ số lương là 2,34, phụ cấp vùng khó khăn 0,7, phụ cấp thu hút 70%, phụ cấp bán trú và phụ cấp chức vụ tổ phó chuyên…

Từ khóa: 

Đổi mới cơ chế tiền lương đối với sĩ quan

QĐND - Theo quy định tại khoản 1, Điều 39 Luật Sĩ quan Quân đội nhân dân Việt Nam hiện hành thì chế độ tiền lương và phụ cấp của sĩ quan do Chính phủ quy định, bảng lương của sĩ quan căn cứ vào cấp bậc quân hàm và chức vụ, được…

Từ khóa: 

Các nhóm đối tượng phải kê khai tài sản

Hỏi: Đề nghị Báo Nhân Dâncho biết quy định mới về các đối tượng phải kê khai tài sản ?

Từ khóa: 

De xuat chinh sach cho doi tuong thuoc dien tinh gian bien che

Đề xuất chính sách cho đối tượng thuộc diện tinh giản biên chế

(Chinhphu.vn) – Tại dự thảo Nghị định về chính sách tinh giản biên chế, Bộ Nội vụ đã đề xuất chính sách tinh giản biên chế dành cho các đối tượng: Những người về hưu trước tuổi, người chuyển sang làm việc tại các tổ chức không…

Từ khóa: 

Tro cap mat viec khi dong cua van phong dai dien nuoc ngoai

Trợ cấp mất việc khi đóng cửa văn phòng đại diện nước ngoài

(DĐDN) - Công ty mẹ ở nước ngoài mở văn phòng đại diện ở Việt Nam. Tuy nhiên, khi văn phòng đại diện đóng cửa, phía doanh nghiệp phải thực hiện nghĩa vụ đối với người lao động.

Từ khóa: 

Ke khai tai san roi de day thi khong giai quyet duoc gi

Kê khai tài sản rồi để đấy thì không giải quyết được gì

Thanh tra Chính phủ vừa ban hành Thông tư 08 “Hướng dẫn thi hành các quy định về minh bạch tài sản, thu nhập”. Theo đó, tài sản có giá trị từ 50 triệu đồng trở lên phải kê khai, kể cả cây cảnh. Dưới góc nhìn của chuyên gia kinh…

Từ khóa: 

Ke khai tai san roi de day thi khong giai quyet duoc gi

Kê khai tài sản rồi để đấy thì không giải quyết được gì

Thanh tra Chính phủ vừa ban hành Thông tư 08 “Hướng dẫn thi hành các quy định về minh bạch tài sản, thu nhập”. Theo đó, tài sản có giá trị từ 50 triệu đồng trở lên phải kê khai, kể cả cây cảnh. Dưới góc nhìn của chuyên gia kinh…

Từ khóa: 

Về đầu trang