Sau khi uống thuốc ngừa thai khẩn cấp thì bị ra nhiều máu đen, liệu có phải đã dính bầu?

Alobacsi.vn - 

(AloBacsi) – Sau quan hệ bạn gái em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp, gần 1 tuần sau cô ấy bị ra máu đen nhiều như đang có kinh vậy. Liệu có phải có thai không ạ?

Chào em Long,

Hiện tại, ở thời điểm này chưa thể khẳng định bạn gái em có thai hay không, nhưng trước mắt bạn em đang có biểu hiện rối loạn kinh nguyệt do tác dụng phụ của thuốc ngừa thai khẩn cấp.

Tuy bạn gái em có dùng thuốc ngừa thai khẩn cấp, nhưng nếu em vẫn quan hệ nhiều lần và không áp dụng biện pháp tránh thai an toàn khác thì khả năng có thai vẫn có thể xảy ra.

Nếu ra huyết âm đạo nhiều, thì tốt nhất em nên đưa bạn đi khám phụ khoa để tìm nguyên nhân và có hướng điều trị sớm nha em!

AloBacsi.vn - nơi bạn có thể trò chuyện, chia sẻ mọi thắc mắc với bác sĩ chuyên khoa.

AloBacsi.vn giúp bạn giải đáp 1.001 thắc mắc về sức khỏe.
Mọi thắc mắc về sức khỏe gửi đến email: kbol@alobacsi.vn .

Bạn đọc có thể ghi kèm số điện thoại để bác sĩ liên hệ khi cần thiết.
Để chính xác về nội dung cần hỏi, bạn đọc vui lòng gõ có dấu (font chữ Unicode).

Chân thành cảm ơn.


Tin mới